Hotline: 091 277 2008 - Email: luatdansu.net@gmail.com.

Nghị định 109/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý giá, phí, lệ phí, hóa đơn

1. Nghị định này quy định về các hành vi vi phạm hành chính; hình thức xử phạt, mức phạt tiền, biện pháp khắc phục hậu quả đối với từng hành vi vi phạm hành chính; thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý nhà nước về giá, phí, lệ phí, hóa đơn.
2. Các hành vi vi phạm hành chính liên quan đến quản lý nhà nước về giá, phí, lệ phí, hóa đơn được quy định tại các Nghị định khác của Chính phủ thì áp dụng quy định tại các Nghị định đó để xử phạt.

Phản hồi từ khách hàng

Họ tên:
Mobile:
Email:
Nội dung:

Tin liên quan

Bài viết mới nhất

Phản hồi mới nhất

  • huynh thu thao nói:
    thua luat su toi va chong toi da ly than voi nhau duoc 5 nam chug toi co voi nhau 1 dua con gai duoc 5 tuoi vua day thang toi da am con ve nha ngoai o chung toi lam giay ket hon o thanh pho ho chi minh .ưe toi o vinh long va anh ay hien gio toi cung khong biet o dau va lam gi nua gio toi muon lam giay ly di thi phai lam sao toi chi biet la anh ay co vo va co con thoi xin luat su chi dum ak;
  • phamdangthanh nói:
    chúng tôi mới có con được hơn tháng.giờ li hôn tôi biết vợ tôi sẽ đươcj quyền nuôi con.vậy khi con đủ 9 tuổi tôi co dươc nhân lại quyên đươc nuôi không?;
  • luatdansu.net nói:
    Khi yêu cầu ly hôn bạn có thể yêu cầu gải quyết những nội dung sau: Về tình cảm, về con cái, về tài sản, các khoản nợ chung. Bạn có thể yêu cầu chỉ giải quyết về mặt tình cảm còn các yêu cầu còn lại có thể giải quyết bằng một vụ án dân sự khác khi có điều kiện. Trường hợp của bạn căn cứ:khoản 2 điều 92 luật hôn nhân gia đình: "Điều 92. Việc trông nom, chăm sóc, giáo dục, nuôi dưỡng con sau khi ly hôn 2. Vợ, chồng thỏa thuận về người trực tiếp nuôi con, quyền và nghĩa vụ của mỗi bên sau khi ly hôn đối với con; nếu không thỏa thuận được thì Tòa án quyết định giao con cho một bên trực tiếp nuôi căn cứ vào quyền lợi về mọi mặt của con; nếu con từ đủ chín tuổi trở lên thì phải xem xét nguyện vọng của con. Về nguyên tắc, con dưới ba tuổi được giao cho mẹ trực tiếp nuôi, nếu các bên không có thỏa thuận khác." Như vậy Con bạn đủ 36 tháng tuổi nếu bạn có đủ điều kiện đảm bảo quyền lợi về mọi mặt của con thì bạn hoàn toàn có quyền yêu cầu tòa án thay đổi quyền nuôi con. Bạn không cần phải đoeị đến khi cháu 9 tuổi.;;
  • chau que linh nói:
    Em co 1 dua em dang lam thu tuc ly hon,co 1con gai gan 3tuoi,em toi muon duoc nuoi con,vi nguoi chong cung muon gianh quyen nuoi con,chong cua email tui la nguoi dao duc gia vi so phai bo tien ra cap duong cho be nen moi gianh nhu vay,em toi cong viec on dinh,xin hoi nhuvay em toi co giu duoc quyen nuoi be khong;
  • luatdansu.net nói:
    Theo quy định của pháp luật con dưới 3 tuổi sẽ theo mẹ, hiện tại bé gần 3 tuổi thì nếu giải quyết ly hôn, bé sẽ được giao cho mẹ nuôi, khi bé tròn 3 tuổi thì nếu có tranh chấp chuyện nuôi con thì em bạn và chồng em bạn có quyền nộp đơn ra tòa yêu cầu nuôi con, nếu em gái bạn có điều kiện chăm sóc tốt và kinh tế tốt hơn bố đứa bé thì bạn có quyền nộp đơn yêu cầu được quyền nuôi con.;